



UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO

**UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO KUANZIA SAA 3.00 USIKU WA LEO
TAREHE: 13/01/2026.**

[Mkoa wa Rukwa]: [Mikoa ya Kigoma, Tabora na Katavi]: [Mikoa ya Kagera, Geita, Mwanza, Mara, Simiyu na Shinyanga]:	}	Hali ya mawingu kiasi, mvua na ngurumo katika maeneo machache na vipindi vya jua.
[Mikoa ya Lindi na Mtwara]: [Mikoa ya Ruvuma, Songwe, Mbeya, Iringa na Njombe]:	}	Hali ya mawingu kiasi, mvua katika maeneo machache na vipindi vya jua.
[Mikoa ya Dodoma na Singida]:	}	Hali ya mawingu kiasi, mvua nyepesi katika maeneo machache na vipindi vya jua.
[Visiwa vya Unguja na Pemba]: [Mikoa ya Arusha, Manyara na Kilimanjaro]: [Mikoa ya Morogoro, Tanga na Dar es Salaam]: [Mikoa wa Pwani (ikijumuisha Visiwa vya Mafia)]:	}	Hali ya mawingu kiasi na vipindi vya jua.

VIWANGO VYA JOTO, MAWIO NA MACHWEO YA JUA KWA BAADHI YA MIJI HAPA NCHINI:

MJI	Kiwango cha juu cha joto	Kiwango cha chini cha joto	Mawio (Saa)	Machweo (Saa)
ARUSHA	29°C	14°C	12:34	12:46
D'SALAAM	32°C	25°C	12:17	12:43
DODOMA	30°C	19°C	12:32	12:56
KIGOMA	27°C	20°C	12:57	01:19
MBEYA	25°C	14°C	12:36	01:10
IRINGA	26°C	18°C	12:30	12:58
NJOMBE	21°C	12°C	12:30	01:08
MWANZA	28°C	18°C	12:49	01:00
TABORA	28°C	19°C	12:45	01:07
TANGA	32°C	24°C	12:20	12:42
ZANZIBAR	32°C	25°C	12:17	12:43

Upepo wa Pwani: Unatarajiwa kuvuma kutoka **Kaskazini Mashariki** kwa kasi ya **km 30** kwa saa kwa **Pwani ya Kaskazini** na kutoka **Kaskazini** kwa kasi ya **km 20** kwa saa kwa **Pwani ya Kusini**.

Hali ya Bahari: Inatarajiwa kuwa na **Mawimbi madogo** hadi **makubwa Kiasi**.

Matarajio kwa siku ya **Alhamisi** tarehe **15/01/2026: Mabadiliko Kidogo**.

Utabiri huu umetolewa leo tarehe 13/01/2026.

Na: MAMLAKA YA HALI YA HEWA TANZANIA.

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610; Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz